- Hatua ya 1: Vipengele vya NRF24L01
- Hatua ya 2: Mahitaji ya awali
- Hatua ya 3: Maelezo ya Pini
- Hatua ya 4: Uunganisho wa SPI kwa Bodi Mbalimbali
- Hatua ya 5: Mzunguko wa Upande wa Kusambaza na Upokeaji Upande ni sawa kwa Mfano huu
- Hatua ya 6: Nambari - Upande wa Kusambaza:
- Hatua ya 7: Mpokeaji
- Hatua ya 8: Nambari ya Kupokea:
- Hatua ya 9: Ufafanuzi:
- Hatua ya 10: Mradi wa Ufuatiliaji wa Watoto Kutumia NRF24L01
- Mwandishi John Day day@howwhatproduce.com.
- Public 2024-01-30 12:53.
- Mwisho uliobadilishwa 2025-01-23 15:11.
NRF24L01 ni Moduli ya chini ya nguvu ya 2.4 GHz ya RF kutoka kwa Nordic Semiconductors. Inaweza kufanya kazi na viwango vya baud kutoka 250 kbps hadi 2 Mbps. Ikiwa inaendeshwa katika nafasi wazi na kiwango cha chini cha baud, inaweza kufikia hadi futi 300. Kwa hivyo hutumiwa katika matumizi anuwai mafupi kama Home Automation, Toys, Vidhibiti vya Michezo ya Kubahatisha na zaidi.
Moduli ya NRF24L01 inaweza kusambaza na pia kupokea data. Inatumia itifaki ya SPI kwa kuwasiliana na Microcontroller. Kwa hivyo unaweza kutumia Moduli na Arduino kwenye pini za Mawasiliano za SPI. Tutaona jinsi ya kuunganisha moduli hii na Arduino na kudhibiti LED kutoka Arduino nyingine. Na nafasi ya 1 Mhz juu ya 2400 Mhz - 2525 Mhz aina ya uendeshaji (2.40Ghz - 2.525 GHz), inaweza kutoa uwezekano wa kuwa na mtandao wa modem 125 zinazofanya kazi kwa hiari katika eneo moja. Kila kituo kinaweza kuwa na anwani 6 na kinaweza kuwasiliana na hadi vitengo vingine 6 kwa wakati mmoja.
vipengele:
- Uendeshaji Voltage: 9V hadi 3.6V
- Ugavi wa Voltage: 3V
- Pin Voltage: 5V Kuvumilia (hakuna haja ya Kigeuzi Kiwango)
- Chip ya transceiver ya gharama ndogo ya 2.4GHz GFSK RF IC
Ili kujifunza jinsi ya kuunda Mradi wa Ufuatiliaji wa Watoto kutumia NRF24L01 - Tembelea Hapa
Hatua ya 2: Mahitaji ya awali
Vipengele vinahitajika:
- Arduino Uno - Nosi 2 (pia inaweza kutumia Nano)
- NRF24L01 Moduli ya RF isiyo na waya - waya 2 waya
Maktaba:
- Maktaba ya RF24 -
- Maktaba ya SPI
Hatua ya 3: Maelezo ya Pini
- GND - Ardhi
- VCC - Usambazaji wa Nguvu 3.3V (1.9V hadi 3.6V)
- CE - Chip Wezesha
- CSN - Chip Chagua Sio
- SCK - Saa ya Siri ya Basi la SPI
- MOSI - Mtumwa Mkubwa Katika
- MISO - Mwalimu katika Utumwa
- IRQ - Siri ya kukatiza (chini ya kazi)
Moduli hutumia 1.9V hadi 3.6 V, Lakini pini zinaweza kushughulikia hadi 5V yenye uvumilivu.
Mzunguko wa upande wa mpitishaji na upande wa mpokeaji ni sawa kwa mfano huu.
Hatua ya 7: Mpokeaji
Hatua ya 9: Ufafanuzi:
Maelezo:
anwani ya const [6] = "00001";